1. New Page 1

Thầy Thiệp (THCS Nhuận Phú Tân) sẽ dạy bồi dưỡng Miễn phí 100% cho tất cả học sinh theo học bồi dưỡng, nâng cao kiến thức môn Hóa học cho HS trên địa bàn Mỏ Cày Bắc.

Thời gian bồi dưỡng : 2 năm (8 tiết/ tuần, kể cả hè). Chi tiết

Dismiss Notice
  2. Lịch bồi dưỡng HSG Hóa học (T. Thiệp)

Hóa 9 (lớp mới): Thứ 3, thứ 6 : 7 giờ 30 đến 11 giờ.

Dismiss Notice

Giới thiệu [UEFI – LEGACY] Tạo USB BOOT phân vùng ẩn với 1 Click – AnhDV BOOT

Thảo luận trong 'Thủ thuật máy tính' bắt đầu bởi Master, 16/5/17.

Lượt xem: 43

1. 1,366
    477
    53
    Master

Master Đầy tớ nhân dân

• Quản trị viên
    Được cám ơn:
    477
    Điểm thưởng:
    0
    Tải: 1_Click_anhdv_Boot_1.1.rar
    Tải : Anhdv_boot1.1.iso
    (cho Anhdv_boot1.1.iso vào cùng thư mục giải nén của 1_Click_anhdv_Boot_1.1.rar)
    Hướng dẫn tạo USB cứu hộ với Anhdv Boot

Có rất nhiều cách tạo usb boot đơn giản, tuy nhiên mới đây tác giả đã phát triển công cụ 1 click để tiện hơn cho người sử dụng. Các bạn tải các công cụ có ở link bên trên, sau đó làm theo hướng dẫn sau đây nhé.
    + Bước 1: Sau khi tải về => bạn giải nén file công cụ 1_Click_anhdv_Boot_1.1.zip ra, sau đó copy file 1_Click_anhdv_Boot_1.1.exe vào chung cùng một thư mục với file Anhdv_Boot_1.1.ISO như hình bên dưới.

+ Bước 2: Chạy file 1_Click_anhdv_Boot_1.1.exe => lúc này sẽ xuất hiện 1 list các ổ cứng và các thiết bị kết nối với máy tính. Bạn hãy xác định xem usb mà bạn muốn tạo boot bằng cách nhìn vào dung lượng của nó.

Như ví dụ của mình ở hình bên dưới, nhập 1 và nhấn Enter để thực hiện.

+ Bước 3: Ở cửa sổ tiếp theo sẽ xuất hiện các tính năng cho các bạn chọn lựa, tùy theo nhu cầu của bạn mà lựa chọn tính năng tương ứng thôi.

Ở đây mình sẽ tạo mới usb boot nên mình chọn tính năng số 2 và nhấn Enter.

+ Bước 4: Ở bước này chương trình khuyên bạn đó là chỉ tạo usb boot với phân vùng ẩn khi chiếc USB của bạn có dung lượng 16GB trở lên, còn USB có dung lượng nhỏ hơn thì không để ẩn.

Ví dụ mình nhập N => nhấn Enter để thực hiện.

+ Bước 5: Nhập Y => nhấn Enter để đi tiếp.

+ Bước 6: Chương trình sẽ cung cấp cho bạn 1 số thông tin cơ bản như hình bên dưới đây.

Quá trình sao chép dữ liệu đang diễn ra, bạn vui lòng chờ đợi cho đến khi kết thúc nhé.

+ Bước 7: Finish ! Quá trình tạo USB BOOT cứu hộ đã kết thúc. Bây giờ thì bạn có thể test xem đã làm thành công chưa nhé, bạn có thể test trực tiếp trên máy tính hoặc thông qua các phần mềm hỗ trợ đều được.

Chỉnh sửa cuối: 16/5/17