Giới thiệu Có thể một trong những câu nói này làm bạn tăng cảm hứng

• Thread starter Master
  • Ngày bắt đầu
  • Trả lời 0
  • Xem 259

Master

Đầy tớ nhân dân
Quản lý
12/12/19
946
1,380
93
Bến Tre
gianghi.net
Nguyễn Văn Thiệp
1. Nếu bạn là con trai, bạn có yêu một cô gái như bạn không?

2. Tôi rất sợ, tôi chẳng thể trả lại mẹ tôi một nửa những tốt đẹp bà đã dành cho tôi.

3. Số trang sách bạn lật ngày hôm nay chính là số tiền mà ngày mai bạn đếm.

4. "Ba bắt con học, không phải muốn so sánh thành tích của con với người khác, mà vì ba hy vọng tương lai sau này con sẽ có quyền lựa chọn, lựa chọn cho mình một công việc có thời gian, có ý nghĩa, chứ không vì buộc phải mưu sinh."

Có câu nói nào truyền cảm hứng học hành cho bạn không? - Ảnh 1.

5. Sau này mua đồ cho bố mẹ, nhất định phải không chút do dự giống như họ hiện tại.

6. Hiện tại không chịu cố gắng, tương lai ngay cả áo cưới cũng phải thuê.

7. Mua thức ăn có thể không cần đến môn Toán cao cấp, nhưng học tốt môn Toán cao cấp sẽ quyết định xem bạn mua thức ăn ở đâu.

8. Thứ chênh lệch ít nhất giữa người với người là chỉ số thông minh, chênh lệch lớn nhất là lòng kiên trì.

Có câu nói nào truyền cảm hứng học hành cho bạn không? - Ảnh 2.

9. Đừng nghĩ bạn đang ở vị trí thấp nhất, bạn kém cỏi nhất, hãy nhớ, nếu bạn thành công, bạn là người có tiến bộ lớn nhất.

10. Để được đứng ở một nơi cao hơn, nhìn xuống những người đã từng xem thường mình.

11. Lấy trình độ tiếng Anh hiện tại của mày, dù Song Joongki có đứng trước mặt mày, mày cũng không biết diễn tả sự thích của mày với anh ấy như thế nào.

12. Bạn có thể xem phim cả ngày, chỉ cần bạn có thể nộp luận án trước deadline. Bạn có thể tha hồ làm cú đêm, chỉ cần ngày hôm sau bạn vẫn có đủ tinh thần tỉnh táo để hoàn thành tốt công việc. Chơi bời buông thả chung quy lại là sai hay đúng, quyết định bởi việc bạn có dám chịu trách nhiệm với sự buông thả của mình hay không. Vẫn câu nói ấy, người không có năng lực tự chủ không có tư cách nói chuyện cuộc đời.

Có câu nói nào truyền cảm hứng học hành cho bạn không? - Ảnh 3.

13. Cách trả thù người khác tốt nhất chính là biến mình trở nên vĩ đại.

14. Nếu bạn chỉ xuất sắc hơn người khác một chút, vậy đại đa số ánh mắt nhìn về bạn sẽ là ghen tị, nhưng nếu bạn xuất sắc hơn người khác rất nhiều, khi nhìn bạn, họ chỉ có thể ngưỡng mộ bạn. Cố gắng trở nên ưu tú hơn có đôi khi là một việc hết sức thú vị, vậy nên thay vì nói câu "Tôi không biết", hãy nói "Tôi có thể học".

15. Người khác hỏi mình một vấn đề gì đó, mình còn đang suy nghĩ, chưa kịp đáp, người ta đã phẩy tay: "Thôi, để tôi hỏi người khác."

16. "Hiện tại cố gắng có còn kịp không?" "Tôi nói không kịp, cậu sẽ không cố gắng nữa?"

Có câu nói nào truyền cảm hứng học hành cho bạn không? - Ảnh 4.

17. Khi bạn buông thể diện xuống mà kiếm tiền, việc này chứng minh bạn đã biết suy nghĩ rồi. Khi bạn dùng tiền kiếm lại thể diện, việc này chứng minh bạn đã thành công rồi. Khi bạn dùng thể diện thôi cũng có thể kiếm tiền, việc này chứng mình bạn thực sự đã trở thành một nhân vật có chỗ đứng. Khi bạn vẫn còn đứng tại chỗ mà uống rượu, chém gió, cái gì cũng không biết nhưng cứ làm bộ như mình biết nhiều lắm, cứ suốt ngày ôm khư khư cái gọi là thể diện, việc này chứng minh cả đời này bạn cũng chỉ được như vậy mà thôi!

18. Mẹ bạn đã vất vả hơn 20 năm rồi, chẳng lẽ bạn muốn mẹ bạn còn phải chịu khổ thêm 20 năm nữa.

19. Bạn không đủ xuất sắc, bạn dựa vào thứ gì để yêu cầu người ấy thích bạn.

20. Cuộc sống hiện tại của bạn có lẽ không phải cuộc sống mà bạn muốn, nhưng chắc chắn là do bạn tự tìm.

Chủ đề tương tự
Khởi tạo Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
Master Đời người luôn có 2 chuyện không thể đợi, 2 việc không thể sợ và 2 việc không thể lựa chọn Blog - Quan điểm 0
Master Chuyện công sở: Những kẻ nịnh hót tiến rất nhanh, nhưng có thể rơi xuống hố bất cứ lúc nào Blog - Quan điểm 0
Master Những thủ thuật trong Windows 10 có thể bạn chưa biết Máy tính 0
Master thủ thuật trong Windows 10 có thể bạn chưa biết Máy tính 0
Master Có thể tình yêu không vĩnh cửu, nhưng khoảnh khắc hạnh phúc sẽ mãi vĩnh cửu trong tình yêu Blog - Quan điểm 0
Master Từ hôm nay, tự ý đăng ảnh người khác lên Facebook có thể bị phạt 20 triệu đồng Linh tinh 0
Master Giới thiệu Trọn bộ đề thi minh họa và đáp án THPT QG 2020 - file word có thể chỉnh sửa Tài liệu dành cho giáo viên 8
Master Đề Xuất phương pháp sản xuất rượu vang nho (có men) Hóa 9 0
Master Phật dạy: Nếu muốn trở nên xinh đẹp, có 1 điều phụ nữ cần phải thay đổi Blog - Quan điểm 0
Master BD Hóa 9 Đua đòi - gửi những người mới đậu trường chuyên và giàu có Tin nội bộ 0
Master 10 đề thi Học kì 2 Tiếng Anh lớp 7 có đáp án Tiếng Anh đại trà 0
Master Tỷ lệ chọi vào lớp 10 chuyên Ngoại ngữ có ngành lên tới 1/11 Chuyện trường lớp 0
Master Giới thiệu Những phần mềm cần có cho máy tính Máy tính 0
Master BD Hóa 9 Bài tập ngày 10.6.20 - có điều chỉnh đề Bài tập tổng hợp 10
Master Giới thiệu Các em Lớp 9 xem khóa học này có hay không? Tiếng Anh 0
Master Có 5 con ếch trên 1 cái lá hoa súng, 1 con quyết định nhảy, hỏi còn lại bao nhiêu con? Blog - Quan điểm 0
Master Thi tốt nghiệp THPT 2020: Bài thi tổ hợp vẫn có 3 đầu điểm Thông báo 0
Master Internet - Wifi nhà bạn có chập chờn? Đây là nguyên nhân Máy tính 0
Master Steve Jobs: Cuộc đời chỉ có hai ngày Blog - Quan điểm 0
Master Giới thiệu Sẽ có đề thi minh họa THPT quốc gia 2020 Chuyện trường lớp 0
Master Giới thiệu Telegram là gì? Có gì hấp dẫn? Cách tải và sử dụng Telegram nhanh nhất Điện thoại 0
Master Hiện tại có 1 bộ tài liệu ôn thi vào lớp 10 - toán không chuyên Toán THCS 2
Master 20 Đề thi thử Tiếng Anh có đáp án chi tiết - Lovebook (bản WORD) Tiếng Anh 0
Master Chuyên đề Bồi dưỡng Sinh học 9 + 50 Đề thi HSG tỉnh Sinh 9 có đáp án Sinh Học 0
Master 20 đề thi thử 2020 môn Sinh Học sách Penbook nhóm giáo viên Hocmai.Vn có lời giải chi tiết (BẢN WORD Sinh Học 0
Master Miễn phí Tuyển tập 50 đề thi Học Sinh Giỏi môn Hóa học lớp 12 – Có đáp án chi tiết Tài liệu miễn Phí 0
Master Bài tập trắc nghiệm Tiếng Anh 10 - 11 - 12 - Thí điểm (có đáp án) Tiếng Anh 0
Master Bộ 20 đề thi thử 2020 tiếng anh Penbook - Có đáp án Tiếng Anh 0
Master Tuyển chọn 51 đề thi có đáp án Môn Toán vào lớp 10 Toán học 0
Master Giới thiệu Trắc nghiệm Hóa lớp 12 theo chủ đề có đáp án cập nhật đầy đủ mới nhất Hóa 12 0
Master Tuyển chọn 46 đề thi Toán chuyên có đáp án chi tiết Toán học 0
Master Giàu có hay phung phí Blog - Quan điểm 0
Master 9 đề thi tuyển sinh lớp 10 Chuyên Hóa học năm 2015-2016 (có đáp án) Hóa học 0
Master 10 đề thi tuyển Sinh 10 Chuyên Hóa học - có đáp án 2013- 2014 Hóa học 0
Master Hỏi Có nên gọi mày xưng tao với học trò? Blog - Quan điểm 0
Master Toán THPT 650 Bài tập Luyện thi THQG 2020 - môn Toán (có đáp án) Toán THPT 0
Master Thông báo Chuẩn bị ra mắt câu lạc bộ Hóa học với 2 đề tài Lên men rượu và nuôi tinh thể Thông báo 0
Master Bạn biết gì về tập thể dục cho tinh thần? Blog - Quan điểm 0
Master Video Cả Đời Vì Con ‣ Sáng tác & Thể hiện: RANDY (OFFICIAL MV) Phim - Nhạc 0
Master Gương đã vỡ thì không thể lành Blog - Quan điểm 0
Master BD Hóa 9 Một số bài tập cho ngày thứ 5 - Nhóm hsg thi huyện Bài tập tổng hợp 1
Master Mười hai đặc điểm của một người hời hợt Blog - Quan điểm 0
Master Thông báo Một số chuẩn bị cho HS nhập học lớp 10 Chuyên Bến Tre Thông báo 0
Master Bài 2: Một số oxits quan trọng Tự học hóa 9 (video) 0
Master Một số thực phẩm tốt cho người bị gan nhiễm mỡ Trà quán 0
Master Một số dạng bài tập về kim loại tác dụng với axit - Hóa học 8,9 Hóa 9 0
Master [mẹo] Cách chụp màn hình bằng một cú nhấp chuột Máy tính 0
Master Để Nhớ Một Thời Ta Đã Yêu - Lệ Quyên [Official] Phim - Nhạc 0
Master Giới thiệu một số nhà hóa học vĩ đại Hóa học lý thú 0
Master Thí sinh chỉ được dự thi duy nhất một bài tổ hợp Chuyện trường lớp 0